7.9.13

Luật nhà ở quy định về diện tích nhỏ nhất của nhà ở thương mại là bao nhiêu?

Luật Nhà ở quy định về diện tích của Nhà chung cư, nhà ở riêng lẻ, nhà biệt thự

nha o thuong mai dien tich nho nhat

Điều 40 Luật Nhà ở quy định tiêu chuẩn thiết kế nhà ở thương mại như sau:
Nhà ở thương mại phải được thiết kế đảm bảo những tiêu chuẩn chung theo quy định của pháp luật về xây dựng và những tiêu chuẩn sau đây:
  • Nhà chung cư phải thiết kế căn hộ khép kín, có diện tích sàn xây dựng mỗi căn hộ nhỏ nhất là 45m2.
  • Nhà ở riêng lẻ xây dựng liền kề trong các dự án phải đảm bảo diện tích xây dựng không thấp hơn 50m2 và có chiều gang mặt tiền không nhỏ hơn 5m.
  • Nhà biệt thự không được xây dựng quá 3 tầng và diện tích xây dựng không vượt quá 50% diện tích khuôn viên đất.

  • Dự án 100% vốn từ Châu Âu, sắp mở bán, đầu tư sinh lời ngay giai đoạn đầu tiên Click xem
  • Vị trí cực đẹp : Đất nền mặt tiền đường 23m trung tâm quận chỉ 50 triệu/m2 Click xem
  • Dự án hấp dẫn : vừa mới công bố ngay khu đô thị Thủ Thiêm Click xem